จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก100,063,70742,641,04055,271,0472,151,2482.15
1US25,386,59624,962,5710423,6531.67
2India10,676,838177,26610,345,985153,5871.44
3Brazil8,871,393773,5487,880,181217,6642.45
4Russia3,716,228505,9073,140,93069,3911.87
5United Kingdom3,700,2353,590,7489,129100,3582.71
6France3,138,4492,838,934225,26774,2482.37
7Spain2,629,8172,422,647150,37656,7942.16
8Italy2,485,956482,4171,917,11786,4223.48
9Turkey2,442,35094,4952,322,51125,3441.04
10Germany2,163,778246,2001,863,95953,6192.48
11Colombia2,027,746126,8051,849,19451,7472.55
12Argentina1,874,801161,2401,666,52747,0342.51
13Mexico1,771,740285,5911,335,876150,2738.48
14Poland1,482,722203,4821,243,57535,6652.41
15South Africa1,423,578127,1071,254,67441,7972.94
16Iran1,385,706150,7791,177,36757,5604.15
17Ukraine1,237,810215,196999,46623,1481.87
18Peru1,099,01346,7861,012,45039,7773.62
19Indonesia1,012,350163,526820,35628,4682.81
20Netherlands970,121943,78012,56913,7721.42
21Czechia946,94699,934831,39415,6181.65
22Canada760,10961,214679,94918,9462.49
23Romania715,43838,905658,59517,9382.51
24Chile706,50026,017662,46018,0232.55
25Belgium694,858674,044020,8143.00
26Portugal653,878167,381475,48511,0121.68
27Iraq615,38017,618584,75213,0102.11
28Israel613,28674,553534,2324,5010.73
29Sweden556,289545,042011,2472.02
30Pakistan535,91434,412490,12611,3762.12
31Bangladesh532,91647,435477,4268,0551.51
32Philippines516,16630,357475,42310,3862.01
33Switzerland515,483188,696317,6009,1871.78
34Morocco467,49314,483444,8238,1871.75
35Austria407,14014,699384,9267,5151.85
36Serbia387,206383,28203,9241.01
37Japan372,49665,815301,3845,2971.42
38Saudi Arabia366,8072,108358,3406,3591.73
39Hungary360,877104,083244,68112,1133.36
40Jordan322,2417,988310,0054,2481.32
41Panama312,15845,769261,2915,0981.63
42Lebanon285,754114,528168,7492,4770.87
43United Arab Emirates285,14725,148259,1948050.28
44Nepal270,0923,252264,8232,0170.75
45Georgia254,8227,280244,4463,0961.21
46Ecuador242,14623,407204,07114,6686.06
47Belarus239,48212,889224,9251,6680.70
48Slovakia238,61737,166197,1914,2601.79
49Croatia229,5022,510222,1104,8822.13
50Azerbaijan229,3585,142221,1163,1001.35
51Kazakhstan227,16527,153196,9783,0341.34
52Bulgaria215,58926,582180,1278,8804.12
53Dominican Republic206,30553,929149,8122,5641.24
54Bolivia202,81841,298151,46910,0514.96
55Tunisia198,63643,354148,9956,2873.17
56Denmark196,63211,506183,0952,0311.03
57Costa Rica190,74539,038149,1492,5581.34
58Malaysia190,43440,574149,1607000.37
59Ireland189,851163,42123,3643,0661.61
60Lithuania177,93453,339121,9072,6881.51
61Armenia166,2327,776155,4043,0521.84
62Egypt162,48626,473127,0019,0125.55
63Kuwait162,2826,022155,3039570.59
64Slovenia159,81218,134138,2723,4062.13
65Moldova156,9726,211147,3803,3812.15
66West Bank and Gaza156,3938,311146,2791,8031.15
67Guatemala154,4309,848139,1135,4693.54
68Greece153,22653,77093,7645,6923.71
69Qatar149,5954,223145,1242480.17
70Honduras141,98478,04560,4773,4622.44
71Burma138,36812,505122,7813,0822.23
72Ethiopia134,56911,746120,7482,0751.54
73Oman133,4075,474126,4091,5241.14
74Paraguay128,36621,923103,8112,6322.05
75Venezuela124,1126,593116,3651,1540.93
76Nigeria122,99623,13098,3591,5071.23
77Bosnia and Herzegovina120,53222,57993,3324,6213.83
78Libya115,29919,22394,2871,7891.55
79Algeria105,85430,84572,1432,8662.71
80Bahrain100,2303,10096,7613690.37
81Kenya100,19314,81883,6251,7501.75
82China99,4702,83691,8264,8084.83
83North Macedonia91,1618,72879,6212,8123.08
84Kyrgyzstan84,0682,48480,1821,4021.67
85Uzbekistan78,47193876,9126210.79
86Korea, South75,8759,71164,7931,3711.81
87Albania73,69127,47944,8801,3321.81
88Ghana62,1353,61358,1503720.60
89Latvia61,92411,76349,0351,1261.82
90Norway61,46342,91517,9985500.89
91Sri Lanka59,9228,58851,0462880.48
92Singapore59,36625159,086290.05
93Montenegro59,2627,73150,7547771.31
94Kosovo58,3995,85051,0831,4662.51
95Afghanistan54,7504,90247,4592,3894.36
96El Salvador53,4794,82347,0731,5832.96
97Luxembourg49,7332,05847,1095661.14
98Zambia47,6226,58840,3626721.41
99Finland43,12011,46531,0006551.52
100Estonia41,3309,89931,0393920.95
101Uganda39,26124,89214,0513180.81
102Uruguay38,0417,50830,1433901.03
103Mozambique34,05512,34921,3433631.07
104Namibia32,9572,19730,4323281.00
105Zimbabwe31,6467,69422,8771,0753.40
106Cyprus30,14327,8982,0571880.62
107Cameroon29,6171,11028,0454621.56
108Australia28,7801,86826,0039093.16
109Cote d'Ivoire27,0961,95025,0001460.54
110Sudan26,5964,16620,6801,7506.58
111Senegal25,1273,66520,8705922.36
112Cuba22,6144,71117,7032000.88
113Congo (Kinshasa)22,0486,41914,9686613.00
114Malawi20,83013,2857,0055402.59
115Botswana20,6583,74016,7941240.60
116Angola19,4761,68817,3274612.37
117Madagascar18,74353417,9302791.49
118Malta16,9992,64014,1042551.50
119Mauritania16,42169915,3054172.54
120Maldives15,2471,28013,916510.33
121Jamaica15,1532,90311,9113392.24
122Eswatini14,8304,7719,5425173.49
123Thailand14,6463,67910,892750.51
124Guinea14,37949913,798820.57
125Syria13,6975,6867,1218906.50
126Cabo Verde13,55767912,7511270.94
127Rwanda13,3114,4538,6811771.33
128Tajikistan13,308013,218900.68
129Belize11,77034611,1312932.49
130Haiti11,0991,8748,9822432.19
131Gabon10,41133110,013670.64
132Burkina Faso10,1031,5988,3881171.16
133Andorra9,6387678,774971.01
134Bahamas8,1331,2386,7201752.15
135Suriname8,1126597,3041491.84
136Lesotho8,0475,5032,3981461.81
137Mali8,0061,9485,7313274.08
138Congo (Brazzaville)7,8871,9245,8461171.48
139Trinidad and Tobago7,4903237,0331341.79
140Guyana7,3177146,4311722.35
141Nicaragua6,2041,8114,2251682.71
142Iceland5,992595,904290.48
143Djibouti5,923205,841621.05
144Equatorial Guinea5,4541495,219861.58
145Central African Republic4,980324,885631.27
146Somalia4,7549583,6661302.73
147Togo4,6826014,005761.62
148Niger4,3747293,4941513.45
149Gambia4,0081583,7221283.19
150South Sudan3,7881823,542641.69
151Benin3,6432783,317481.32
152Sierra Leone3,1948852,232772.41
153Chad3,1828062,2601163.65
154San Marino2,9151902,660652.23
155Guinea-Bissau2,532662,421451.78
156Liechtenstein2,455812,322522.12
157Comoros2,4259071,441773.18
158New Zealand2,290652,200251.09
159Yemen2,119801,42461529.02
160Eritrea1,9704331,53070.36
161Liberia1,9321151,733844.35
162Mongolia1,6564431,21120.12
163Vietnam1,551861,430352.26
164Burundi1,48170677320.14
165Barbados1,401742649100.71
166Monaco1,3992301,16090.64
167Sao Tome and Principe1,2101881,005171.40
168Seychelles1,11635975430.27
169Saint Lucia921438470131.41
170Taiwan*8908679770.79
171Bhutan85612173410.12
172Papua New Guinea8502981291.06
173Saint Vincent and the Grenadines74659714720.27
174Diamond Princess7120699131.83
175Mauritius56833525101.76
176Tanzania509305183214.13
177Cambodia4604841200.00
178Antigua and Barbuda2012517062.99
179Brunei176416931.70
180Grenada1481213510.68
181Dominica113810500.00
182Timor-Leste67175000.00
183Fiji5505323.64
184Laos4434100.00
185Saint Kitts and Nevis3503500.00
186Holy See27121500.00
187Solomon Islands1771000.00
188MS Zaandam907222.22
189Marshall Islands40400.00
190Samoa20200.00
191Micronesia11000.00
192Vanuatu10100.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท