จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก267,208,55650,391,78305,272,4301.97
1US49,389,50348,597,9890791,5141.60
2India34,656,82200473,9521.37
3Brazil22,157,72600616,0182.78
4United Kingdom10,620,53500146,2811.38
5Russia9,692,41100278,1312.87
6Turkey8,945,8070078,2150.87
7France8,091,66700120,8831.49
8Germany6,312,34800104,0511.65
9Iran6,141,33500130,3562.12
10Argentina5,346,24200116,7032.18
11Spain5,246,7660088,2371.68
12Italy5,134,31800134,3862.62
13Colombia5,084,46600128,8742.53
14Indonesia4,258,07600143,8933.38
15Mexico3,905,31900295,6027.57
16Poland3,704,0400086,2052.33
17Ukraine3,692,4150094,9492.57
18South Africa3,051,2220090,0022.95
19Philippines2,835,1540049,4991.75
20Netherlands2,832,5020020,2220.71
21Malaysia2,667,9990030,7181.15
22Czechia2,282,2120034,0341.49
23Peru2,246,63300201,4508.97
24Thailand2,152,3840021,0350.98
25Iraq2,085,5860023,9191.15
26Belgium1,879,7840027,3601.46
27Canada1,823,6741,793,794029,8801.64
28Romania1,788,2600057,2603.20
29Chile1,775,2120038,5352.17
30Japan1,727,3820018,3631.06
31Bangladesh1,578,0110028,0101.78
32Israel1,347,474008,2100.61
33Vietnam1,337,5230026,7002.00
34Pakistan1,287,7030028,7932.24
35Serbia1,267,1120011,9950.95
36Slovakia1,244,3620015,0041.21
37Sweden1,219,5570015,1771.24
38Austria1,207,3360012,9211.07
39Portugal1,172,4200018,5721.58
40Hungary1,168,7280036,0483.08
41Switzerland1,078,5030011,6611.08
42Kazakhstan1,060,1250017,9581.69
43Jordan988,1590011,8171.20
44Greece978,4020018,8151.92
45Cuba963,269008,3110.86
46Morocco950,8010014,7881.56
47Georgia875,8060012,5191.43
48Nepal823,1020011,5451.40
49United Arab Emirates742,438002,1490.29
50Tunisia718,6960025,4073.54
51Bulgaria707,8850029,1634.12
52Lebanon681,332008,7951.29
53Belarus666,137005,1930.78
54Croatia635,0270011,3291.78
55Guatemala620,4350015,9992.58
56Ireland602,726005,7070.95
57Azerbaijan598,503008,0041.34
58Sri Lanka569,1710014,5052.55
59Costa Rica567,706007,3241.29
60Saudi Arabia549,997008,8471.61
61Bolivia546,1550019,2643.53
62Ecuador529,4560033,4886.32
63Denmark528,297002,9780.56
64Burma525,0050019,1523.65
65Korea, South489,484004,0200.82
66Lithuania484,537006,9011.42
67Panama479,563007,3791.54
68Paraguay463,4790016,4843.56
69West Bank and Gaza462,621004,8221.04
70Venezuela435,825005,2081.19
71Slovenia432,793005,3361.23
72Kuwait413,555002,4650.60
73Dominican Republic409,002004,2121.03
74Uruguay401,340006,1371.53
75Mongolia384,288002,0230.53
76Honduras378,2510010,4122.75
77Libya375,869005,5141.47
78Ethiopia372,462006,8081.83
79Moldova367,339009,2702.52
80Egypt364,9220020,8215.71
81Armenia341,058007,7182.26
82Oman304,631004,1131.35
83Norway294,754001,0960.37
84Bosnia and Herzegovina279,1790012,8144.59
85Bahrain277,894001,3940.50
86Singapore270,588007710.28
87Latvia258,419004,3001.66
88Kenya255,544005,3372.09
89Qatar244,545006110.25
90Estonia225,837001,8260.81
91Australia222,261002,0720.93
92North Macedonia217,775007,6743.52
93Nigeria214,896002,9801.39
94Algeria211,859006,1142.89
95Zambia210,374003,6681.74
96Albania202,295003,1221.54
97Finland196,180001,3840.71
98Botswana195,552002,4201.24
99Uzbekistan194,703001,4240.73
100Kyrgyzstan183,712002,7621.50
101Kosovo161,147002,9851.85
102Montenegro158,838002,3341.47
103Afghanistan157,508007,3174.65
104Mozambique152,120001,9411.28
105Zimbabwe141,601004,7133.33
106Cyprus138,157006020.44
107Ghana131,246001,2280.94
108Namibia130,051003,5742.75
109Uganda127,775003,2582.55
110Cambodia120,286002,9672.47
111El Salvador119,803003,7903.16
112China111,919004,8494.33
113Cameroon107,148001,8041.68
114Rwanda100,449001,3431.34
115Maldives92,501002550.28
116Luxembourg91,908008880.97
117Jamaica91,554002,4112.63
118Laos82,082002140.26
119Trinidad and Tobago76,601002,3033.01
120Senegal74,036001,8862.55
121Angola65,301001,7352.66
122Malawi62,015002,3073.72
123Cote d'Ivoire61,844007061.14
124Congo (Kinshasa)59,175001,1131.88
125Fiji52,562006971.33
126Suriname51,052001,1742.30
127Syria48,801002,7885.71
128Eswatini48,358001,2482.58
129Madagascar44,800009722.17
130Sudan44,170003,2007.24
131Malta40,101004681.17
132Mauritania39,621008442.13
133Cabo Verde38,460003510.91
134Guyana38,261001,0092.64
135Gabon37,511002810.75
136Papua New Guinea35,662005731.61
137Belize30,888005881.90
138Guinea30,798003881.26
139Togo26,326002430.92
140Barbados26,306002400.91
141Tanzania26,270007302.78
142Haiti25,638007502.93
143Benin24,863001610.65
144Seychelles23,689001270.54
145Somalia23,051001,3315.77
146Bahamas22,846007053.09
147Mauritius22,156002401.08
148Lesotho21,838006633.04
149Burundi20,52300380.19
150Timor-Leste19,829001220.62
151Congo (Brazzaville)19,066003591.88
152Andorra18,815001330.71
153Iceland18,76500350.19
154Mali18,112006193.42
155Tajikistan17,493001250.71
156Nicaragua17,328002131.23
157Taiwan*16,683008485.08
158Burkina Faso16,334002901.78
159Brunei15,22900980.64
160Equatorial Guinea13,599001751.29
161Djibouti13,508001881.39
162Saint Lucia13,052002832.17
163South Sudan12,826001331.04
164New Zealand12,51800440.35
165Central African Republic11,742001010.86
166Yemen10,043001,95519.47
167Gambia9,998003423.42
168Eritrea7,51300620.83
169Niger7,099002653.73
170Guinea-Bissau6,444001492.31
171Sierra Leone6,405001211.89
172San Marino6,30800941.49
173Dominica6,08600420.69
174Grenada5,909002003.38
175Liberia5,829002874.92
176Chad5,703001813.17
177Saint Vincent and the Grenadines5,64500761.35
178Liechtenstein5,05300641.27
179Comoros4,548001513.32
180Antigua and Barbuda4,148001172.82
181Monaco3,94200360.91
182Sao Tome and Principe3,73300561.50
183Saint Kitts and Nevis2,79100281.00
184Bhutan2,6410030.11
185Summer Olympics 20208650000.00
186Diamond Princess71200131.83
187Holy See270000.00
188Solomon Islands200000.00
189MS Zaandam900222.22
190Palau80000.00
191Vanuatu600116.67
192Marshall Islands40000.00
193Samoa30000.00
194Kiribati20000.00
195Micronesia10000.00
196Tonga10000.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท